Lớp 9/2 Lê Độ--We are family!
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Lớp 9/2 Lê Độ--We are family!

Class 9/2 forever be friends together!

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

gió lạnh se lòng,

Go down 
Tác giảThông điệp
rilkinh
Lớp phó
rilkinh

gió lạnh se lòng, Empty
Bài gửiTiêu đề: gió lạnh se lòng,   gió lạnh se lòng, I_icon_minitime2/12/2008, 13:21

--------------------------------------------------------------------------------

gió lạnh se lòng, gió cuốn anh đi
gió chở anh về nơi miền ký ức
con phố ngày xưa, đôi mắt em buồn....
gió cuốn về anh kỷ niệm chất ngất.....
Có phải bụi làm khoé mắt ta cay......?

chiều xuống , chiều lại buông......ngày sắp tàn, mùa đông âm thầm mang cái lạnh tê tái lòng về trên con phố cũ.....những bước chân không tên, buổi chiều không tên.....chiều không mưa, nắng cũng chẳng về .....chỉ có gió vẫn ồn ào đi về trên phố vắng, gió lạnh se lòng, gió đuổi nhau trên những hàng cây trơ trụi, lá vẫn rụng, lá rơi xao xác con đường........ đường chiều hiu quạnh, heo may giăng........ áo không đủ ấm hay lòng mình mưa rơi.... đi dưới những hàng cây trơ trụi , đi giữa cái hiu quạnh của mùa đông mà thấy lòng mình giá buốt ......ngày xưa, đi bên em trên con phố dài xao xác hơi may mà thấy lòng ấm lại, vì khi ấy ta có em, có 1 bàn tay ấm, 1 bờ vai ấm......còn bây giờ chỉ có mình anh, mình anh thôi với con đường câm lặng, không em con đường vẫn dài, hàng cây vẫn thế,vẫn âm thầm chở mưa nắng đi.......gió thổi bên tai, gió vờn lên tóc, gió lạnh run người.... xa nhau mất rồi, chỉ còn ngày xưa ......

căn phòng vẫn thế, căn phòng ngổn ngang, những kỷ niệm ngổn ngang, cõi lòng ngổn ngang.....không có em, mọi thứ trong anh ngổn ngang.......reo mình xuống ghế , nằm nghe gió thổi qua ô cửa mở......gió xa xôi quá.......nhớ , nhớ lắm 1 mùa đông, mùa đông không trở lại,.....
“”Mùa đông năm ấy, tiếng dương cầm trong căn phòng nhỏ, tan lễ chiều sao còn vọng tiếng chuông ngân...........”nằm miên man nghe gió về, mấy hôm nay trời lạnh, nơi ấy bây giờ em nhớ ta không?khe khẽ hát như mình đang sống, đang đi, đang lang thang về trên con đường mùa đông năm ấy...
“” chợt nhớ ngày ấy, khi em qua phố 1 chiều, trao cho ta ấm nụ hôn lạnh, và vòng tay khao khát mong manh, chiều nay mình ta lang thang trên phố nhạt nhoà, sương giăng trắng niềm mong chờ, chợt chiều đông lạnh giá đến bơ vơ”.......

tiếng hát xa mờ như cơn gió lặng lẽ ở bên tai...... lẻ loi ,lạc lõng trong đêm dài.......chẳng còn ai, xung quanh chỉ là bóng tối....... đã bao đêm không ngủ, đã bao đêm lang thang....... đã bao đêm 1 mình..........một mình nhớ em, nhớ hanoi, nhớ con đường ngào ngạt hoa sữa bay trên lối ta về,hương nồng nàn, hương của mối tình đầu ......, lối cũ bây giờ còn ai với ai?
đã lâu lắm rồi không còn thói quen viết nhật ký, đã lâu lắm rồi không còn thói quen chép những bài thơ tình vào trong trang sổ nhỏ...... đã lâu lắm rồi mình chẳng yêu ai, và cũng đã lâu lắm rồi chẳng có ai yêu mình.....số phận chăng, hay định mệnh.......người ta cứ hay đổ lỗi cho số phận vì người ta biết số phận là 1 khoảng trống mênh mông, khoảng trống hư vô muốn trút bao nhiêu chẳng được......uh thì mình cũng thế, tất cả chỉ tại số phận......bây giờ em có nuối tiếc không? chỉ tại chúng mình,khi bên nhau mình đã không biết nâng niu và trân trọng những gì mình đang có,chúng ta không hay biết hay tại chúng ta đã cố tình lãng quên đi 1 điều , niềm vui và hạnh phúc vốn mong manh và dễ vỡ lắm thay...........

em như gió đến bên anh 1 chiều
cuốn anh theo tình yêu em ngày đó
em như gió đã ra đi 1 chiều
mang theo cả tình yêu em ngày đó

ngọc chiều

Cuộc đời vốn ngắn, hãy tranh thủ làm những gì bạn muốn làm-hãy sống theo cách mà bạn muốn sống để sau này khỏi phải xót xa ân hận về những năm tháng sống hoài sống phí
Khi mê bùn chỉ là bùn.
Ngộ rồi mới biết trong bùn có sen.

Khi mê tiền chỉ là tiền.
Ngộ rồi mới biết trong tiền có tâm.

Khi mê dâm chỉ là dâm.
Ngộ rồi mới biết trong dâm có tình
Đa tình kiếm khách vô tình kiếm
Độc cô lãng tử hận nghìn thu.

gió lạnh se lòng,
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-