Lớp 9/2 Lê Độ--We are family!
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Lớp 9/2 Lê Độ--We are family!

Class 9/2 forever be friends together!

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

day la` bai` dau tien cua~ minh` trong phong` nay` co' ji` cac' ban thong cam~ jium` nha

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
rilkinh
Lớp phó
rilkinh

day la` bai` dau tien cua~ minh` trong phong` nay` co' ji` cac' ban thong cam~ jium` nha Empty
Bài gửiTiêu đề: day la` bai` dau tien cua~ minh` trong phong` nay` co' ji` cac' ban thong cam~ jium` nha   day la` bai` dau tien cua~ minh` trong phong` nay` co' ji` cac' ban thong cam~ jium` nha I_icon_minitime1/12/2008, 17:15

Một đêm, trước phòng mạch bác sĩ, tiếng đập cửa dồn dập, càng lúc càng to hơn. “Mời vào, mời vào!” - vị bác sĩ mất hết kiên nhẫn. “Vào đi trước khi anh đánh thức cả thế giới này”.
Cửa mở, một cô bé con chưa đến 9 tuổi bước vào: “Bác sĩ, cháu cầu xin bác sĩ, xin hãy đi với cháu, mẹ cháu ốm nặng lắm, bà chết mất”.
“Ta không đến khám tại nhà, hãy đưa mẹ cháu tới đây”.
“Nhưng mẹ cháu ốm lắm, xin bác sĩ đến ngay, cháu sợ mẹ chết mất” - khuôn mặt xanh xao của cô bé con lộ đầy vẻ mệt mỏi, lo lắng và sợ hãi.
Cảm động trước tấm lòng của cô bé với mẹ, vị bác sĩ quyết định đến nhà cô. “Chúa phù hộ cho bác sĩ” - cô bé cảm tạ.
Cô bé đưa vị bác sĩ về nhà, nơi mẹ cô đang nằm thoi thóp trên giường, bà yếu tới nỗi không gượng đầu dậy được. Đôi mắt bà cầu xin được giúp đỡ, và bác sĩ ở đó để giúp bà.
Bác sĩ giúp người mẹ tội nghiệp hạ sốt, trông cho bà qua khỏi đêm. Và sáng ra, bác sĩ thở phào khi tình trạng nguy kịch của bà đã hết. Bác sĩ nói giờ ông phải đi, nhưng sẽ quay lại vào lúc 2 giờ. Chiều hôm đó, đúng như đã hứa, vị bác sĩ đáng kính quay lại.
Người mẹ hết lời cảm ơn vì tất cả những gì bác sĩ đã làm. Bác sĩ nói bà chắc không thể qua khỏi nếu không nhờ cô con gái bé bỏng. “Bà hẳn tự hào về con gái lắm. Chính cô bé đã đến nài nỉ tôi, quả là một thiên thần!”.
“Nhưng thưa bác sĩ, cháu nó mất cách đây 3 năm rồi. Tấm hình cháu treo trên tường kia”.
Vị bác sĩ già bước đến tấm hình dưới ánh sáng leo lét trên tường. Cô bé con với nụ cười xinh xắn trong hình chính là cô bé tối qua đã đến gặp ông. Bác sĩ đứng lặng, một lát sau, khuôn mặt nghiêm nghị dãn ra một nụ cười. Ông đang nghĩ đến tiếng gõ cửa dồn dập, đến thiên thần bé nhỏ ùa vào phòng mạch lúc nửa đêm.

ngọc chiều

Cuộc đời vốn ngắn, hãy tranh thủ làm những gì bạn muốn làm-hãy sống theo cách mà bạn muốn sống để sau này khỏi phải xót xa ân hận về những năm tháng sống hoài sống phí
Khi mê bùn chỉ là bùn.
Ngộ rồi mới biết trong bùn có sen.

Khi mê tiền chỉ là tiền.
Ngộ rồi mới biết trong tiền có tâm.

Khi mê dâm chỉ là dâm.
Ngộ rồi mới biết trong dâm có tình
Đa tình kiếm khách vô tình kiếm
Độc cô lãng tử hận nghìn thu.
cucodn
Tổ viên
Tổ viên

day la` bai` dau tien cua~ minh` trong phong` nay` co' ji` cac' ban thong cam~ jium` nha Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: day la` bai` dau tien cua~ minh` trong phong` nay` co' ji` cac' ban thong cam~ jium` nha   day la` bai` dau tien cua~ minh` trong phong` nay` co' ji` cac' ban thong cam~ jium` nha I_icon_minitime1/12/2008, 18:07

BAI GI` MA` NHU CON GA`
cucodn
Tổ viên
Tổ viên

Bài gửiTiêu đề: Re: day la` bai` dau tien cua~ minh` trong phong` nay` co' ji` cac' ban thong cam~ jium` nha   day la` bai` dau tien cua~ minh` trong phong` nay` co' ji` cac' ban thong cam~ jium` nha I_icon_minitime1/12/2008, 18:08

DEP ME DI MAY` CAM ' VIET NUA BAI` DO TE
pemap
Quản lý diễn đàn
Quản lý diễn đàn
pemap

Bài gửiTiêu đề: y' kjen' cua? tuj   day la` bai` dau tien cua~ minh` trong phong` nay` co' ji` cac' ban thong cam~ jium` nha I_icon_minitime1/12/2008, 19:36

mac. du` ko bjk cucodn la` aj nhung thjet. tjnh` la` moj' zo ma` cucodn da~ nhan. xet' nhung~ loj` le!~ hoj vo tam. Baj` cua? wan~ gja vjk dau co' do~. No' y' nghja~ do' chu'. Tk vj` nhung~ dju` wan~ gja mun' guj~ gam'. Va` tuj cung~ hj vong. cucodn noj' chuyen. de~ xuong hon chut' chut' de? dung` mat' long` cac' mem trong class.
rilkinh
Lớp phó
rilkinh

Bài gửiTiêu đề: Re: day la` bai` dau tien cua~ minh` trong phong` nay` co' ji` cac' ban thong cam~ jium` nha   day la` bai` dau tien cua~ minh` trong phong` nay` co' ji` cac' ban thong cam~ jium` nha I_icon_minitime2/12/2008, 12:53

thang` nao` che bai` cua~ ong jio~ doa' ra day tao bao~ nhanh pirat
rilkinh
Lớp phó
rilkinh

Bài gửiTiêu đề: Re: day la` bai` dau tien cua~ minh` trong phong` nay` co' ji` cac' ban thong cam~ jium` nha   day la` bai` dau tien cua~ minh` trong phong` nay` co' ji` cac' ban thong cam~ jium` nha I_icon_minitime4/12/2008, 13:09

oh` cai' doa' tui post dai len thui chu' coa' em ji` dau
du` sao cung~ cam~on vi` da~ gop' y' lan` sau tui se~ can~ than hon clown
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: day la` bai` dau tien cua~ minh` trong phong` nay` co' ji` cac' ban thong cam~ jium` nha   day la` bai` dau tien cua~ minh` trong phong` nay` co' ji` cac' ban thong cam~ jium` nha I_icon_minitime

day la` bai` dau tien cua~ minh` trong phong` nay` co' ji` cac' ban thong cam~ jium` nha
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Minh Hằng- Xinh đẹp phong cách trẻ
» Phòng thực hành lý sáng thứ 3 ngày 2/12 :D
» thông báo!!!
» MU-AU.COM - PHONG CÁCH VÀNG CỦA THỜI ĐẠI - OPEN 1/3/2010
» Mu-au.com - phong cách vàng của thời đại - open 1/3/2010